๑۩۞۩๑ Д3 TÂ¥ sƠ₪ ๑ Qu¥ ₪ђƠn ๑۩۞۩๑
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Truyền thống - Tân tiến? Post_t10Truyền thống - Tân tiến? Post_t12
♥ Bài Viết Mới Nhất ♥
♫ Tên Bài Viết ♥♥ Được Trả Lời Sau Cùng Bởi ♥♥ Thời Gian Gửi ♥
Karaoke 10/06/2012 ^^ Yumi Truyền thống - Tân tiến? Empty 24/6/2012, 20:48
Hình nấu ăn nhà Nhiên ^^ (10/6/2012) ☻ v ☻ Yumi Truyền thống - Tân tiến? Empty 24/6/2012, 20:45
Hình đi hát karaoke 13/5/2012 ♥ ^^ ♥MjU♥ Truyền thống - Tân tiến? Empty 14/5/2012, 11:45
THÔNG BÁO ĐI CHƠI TẾT MÙNG 4 ^^ & CÁC MÙNG KHÁC NỮA ♥ ( SẼ BÀN TIẾP ^^) mynamecuong Truyền thống - Tân tiến? Empty 20/1/2012, 10:07
Đi thăm thầy cô và đi chơi 20/11/2011 ^^ su_ruby_janny_a3 Truyền thống - Tân tiến? Empty 16/11/2011, 14:12
Hình đi chơi 2/9 (HảI giAnG ♥ ) & 1 sỐ pIc Bữa sau đi ăn chè ♥ congchua_tim_hoangtu Truyền thống - Tân tiến? Empty 24/9/2011, 14:51
ViDeo Clip đi chơi 2/9 ^^ ♥ ( Hải Giang ) (2011) ^^ !!!!!!!!! HOt !!!!! ♥MjU♥ Truyền thống - Tân tiến? Empty 21/9/2011, 13:31
ThÔnG bÁO vỀ ngÀy HỌp lỚp vÀ Chuyến đI ChƠi xA 2/9 ^^ ♥ !!!!!!!!!!!!!!!!! ♥MjU♥ Truyền thống - Tân tiến? Empty 1/9/2011, 10:20
Truyền thống - Tân tiến? Post_f12Truyền thống - Tân tiến? Post_f10

Share | 

Truyền thống - Tân tiến?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
fuuko_agile
MOdr€atOr (^_^)
MOdr€atOr (^_^)
fuuko_agile

Nữ sỐ pÀi đà đÓnG góP ♥ sỐ pÀi đà đÓnG góP ♥ : 180
TiỀn đAnG cÓ ♥ ( VN Đồng) TiỀn đAnG cÓ ♥ ( VN Đồng) : 572
NgàY vàO rUm ^^ NgàY vàO rUm ^^ : 05/01/2010
_tuỔI ♥_ _tuỔI ♥_ : 29
nHÀ ^^ tUj nHÀ ^^ tUj : thiên đường ánh sáng
cÔg viỆc hiỆN tẠi : angel

Truyền thống - Tân tiến? Empty
Bài gửiTiêu đề: Truyền thống - Tân tiến?   Truyền thống - Tân tiến? Empty12/1/2010, 12:30

Khuynh hướng nào đang được bạn ưa chuộng khi bước vào năm mới này? Bạn sẽ vẫn giữ nét truyền thống hay là đã có nhiều sự cách tân?

1. Thói quen thức giấc mà bạn không thích thay đổi là:

a, Ngủ dậy muộn vì mình rất muốn ngủ nướng thêm tí xíu nữa thôi.

b, Thức dậy đúng giờ hoặc sớm hơn giờ qui định một chút (để còn hít thở không khí trong lành nữa chứ...).

c, Báo thức reng cũng mặc kệ, cứ ngủ cho đã giấc thì thôi.

2. Một năm mới lại đến và mục đích mà bạn đang mong chờ là gì?

a, Lớn thêm một tuổi cùng một năm mới với những điều mới lạ.

b, Có một tâm hồn mới.

c, Có thêm một năm mới nữa để mà tha hồ ăn, chơi và nghỉ ngơi,...

3. Cách mà bạn đối xử với những rủi ro hay sự cố chợt ập đến với chính mình là:

a, Cứ bình thản mà chấp nhận cho nó xảy ra và tiếp đó là tự mình đút rút kinh nghiệm cho những rủi ro sau.

b, Đối mặt, tìm cách giải quyết bằng sự chỉ dạy mới của các bậc thầy đi trước.

c, Nếu cần thì dùng đến luật" giang hồ" để xử lí những kẻ nào dám mang rủi ro ấy đến cho ta.

4. Bạn có biết chút gì về ngày lễ học sinh - sinh viên không?

a, Chỉ có biết chút chút thôi và hình như là ngày đó đã đi qua rồi thì phải.

b, Đó là sự liên quan mật thiết giữa tuổi trẻ - sự nghiệp và tương lai, vận mệnh của đất nước phải không nhỉ?

c, Phù! Quan tâm làm gì!

5. Bạn là một người còn đang ngồi trên ghế nhà trường, nếu bạn muốn trở thành người" giàu có" sau này thì ngay từ bây giờ bạn sẽ làm gì?

a, Tích luỹ tiền, kinh nghiệm bằng cách chăm chỉ xin đi làm thêm và lấy khách hàng làm thượng đế để không ngừng nâng cao số lượng lẫn chất lượng của sản phẩm.

b, Đi theo con đường học vấn, học là phải biết cách kết hợp với hành và phải vận dụng được vào thực tế những lí thuyết đã được học.

c, Kệ, nghĩ ngợi gì cho xa.

6. Bạn đang sở hữu một mái tóc đen, dài và rất dày, nhìn chung là cực ổn. Vậy bạn có dám phá cách bằng một kiểu tóc mới sành điệu hơn không (theo sự rủ rê của bạn bè cho đúng mốt á)?

a, Mình thích sự thuần Việt nên chưa có ý định sẽ phá cách tóc bao giờ.

b, Để xem, nếu thấy việc cắt, sấy, duỗi, nhuộm...không làm cho tóc bị tổn hại nhiều thì cũng được.

c, Ngại ngần gì mà không dám kia chứ, kiểu tóc dài nhìn" lúa" quá trời luôn á.

7. Giữa việc lên lịch cho một kế hoạch hành động học tập tốt đúng đắn và việc chăm chút bản thân cho cuộc hẹn hò đầu tiên với ai kia, thì công việc nào được bạn ưu tiên và làm tỉ mỉ nhất?

a, Học tập sẽ là công việc số một rồi.

b, Chọn cả hai luôn vì mỗi chúng ta ai cũng cần phải tự học cách để biết làm hài hoà và cân đối mọi thứ.

c, Ai nghĩ gì và làm gì thì kệ họ, còn với tôi thì tình yêu vẫn là số một, hehe...

8. Bạn nhận thấy bài trắc nghiệm vui này được viết theo khuynh hướng không tương đối nào?

a, Có chút gì đó tân tiến (mới và không nhàm).

b, Truyền thống (cũ và chưa lạ).

c, Vô vị và lãng nhách.

Kết quả:

Nếu đa số đáp án được bạn chọn nhiều là (A): Nét văn hoá truyền thống là khuynh hướng của bạn thì phải. Vậy nó có cổ hủ và lạc hậu không? Tất nhiên là không rồi bởi vì bạn thích sự giản dị và nhẹ nhàng mà. Nếu như có điều kiện thì bạn hãy cố gắng đi chơi xa vài lần để biết thêm được nhiều điều thú vị và những xu hướng mới đang được mọi người chú ý, để tiếp thu thêm thật nhiều hơn nữa những sự cách tân và đổi mới. Bạn đừng có quá ôm khư khư nhiều nguyên tắc cũ và thích ôm quá nhiều công việc cùng một lúc mà hãy dám một lần thay đổi chính mình để cùng hội nhập với bên ngoài xã hội xem sao. Chúc bạn sẽ tự làm mới được chính mình.

Nếu đa số đáp án được bạn chọn nhiều là (B): "Thất bại nhất thời không có nghĩa là sẽ thất bại mãi mãi" là phương châm sống của bạn phải không? Nếu là vậy thì bạn đã có một sự thay đổi rất là sáng suốt rồi đấy. Vậy thì còn chần chừ gì nữa mà không chịu lên một danh sách những sự cách tân mới mà bạn đang sẵn tính ở trong đầu đi, để còn thực hiện nó và để tự đánh bóng bản thân mình bằng cách sống là cống hiến cho cuộc đời này và hãy tự khẳng định mình hơn nữa. Bạn cũng đừng nên lợi dụng hay ỷ lại quá nhiều vào niềm tin và lòng tốt của người khác đấy. Chúc bạn sẽ làm nên thành công với khuynh hướng" tân tiến" của mình từ sự góp ý của mọi người.

Nếu đa số đáp án được bạn chọn nhiều là (C): Có lẽ khuynh hướng đang được bạn ưa chuộng là "ngông" thì phải. Chán thật, bạn chẳng xác định được đâu là hướng đi tốt và đâu là hướng đi không đúng cho chính mình. Bạn đừng nên sống quá" vội vàng". Tại sao bạn lại không bắt đầu với khuynh hướng truyền thống và rồi có khi từ đó sẽ có thật nhiều sự cách tân mới do chính bạn sáng chế được ra đời thì sao nhỉ.

Nên nhớ: "Tân tiến" là sự thay đổi cả về suy nghĩ lẫn hành động cụ thể và luôn tích cực đồng thời sẽ luôn phải hướng đến con người nữa đấy nhé.
>oOMissOo<
MOdr€atOr (^_^)
MOdr€atOr (^_^)
>oOMissOo<

Nữ sỐ pÀi đà đÓnG góP ♥ sỐ pÀi đà đÓnG góP ♥ : 236
TiỀn đAnG cÓ ♥ ( VN Đồng) TiỀn đAnG cÓ ♥ ( VN Đồng) : 505
NgàY vàO rUm ^^ NgàY vàO rUm ^^ : 02/01/2010
nHÀ ^^ tUj nHÀ ^^ tUj : Nơi đầy máu

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyền thống - Tân tiến?   Truyền thống - Tân tiến? Empty13/1/2010, 08:43

Đáp án A :.......không thể nghĩ gì hơn trong đầu
Bubbles_cute
MOdr€atOr (^_^)
MOdr€atOr (^_^)
Bubbles_cute

Nữ sỐ pÀi đà đÓnG góP ♥ sỐ pÀi đà đÓnG góP ♥ : 212
TiỀn đAnG cÓ ♥ ( VN Đồng) TiỀn đAnG cÓ ♥ ( VN Đồng) : 465
NgàY vàO rUm ^^ NgàY vàO rUm ^^ : 22/01/2010
_tuỔI ♥_ _tuỔI ♥_ : 26
nHÀ ^^ tUj nHÀ ^^ tUj : Hộp xà phòng

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyền thống - Tân tiến?   Truyền thống - Tân tiến? Empty16/2/2010, 09:46

Đáp án của mình là B...
Nghĩ rac thêm khuy hướng gì bây giờ? bùn quá >_<
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Truyền thống - Tân tiến?   Truyền thống - Tân tiến? Empty

Truyền thống - Tân tiến?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

+
Trang 1 trong tổng số 1 trang